വൺപ്ലസ് 8 ഫോണുകൾക്ക് വയർലെസ് ചാർജിങ്; കമ്പനി ഔദ്യോഗികമായി സ്ഥിരീകരിച്ചു

ഏപ്രിൽ 14ന് വൺപ്ലസ് സീരിസിലെ ഏറ്റവും പുതിയ മോഡൽ വൺപ്ലസ് 8 അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് ഔദ്യോഗികമായി പ്രഖ്യാപിച്ചത് മുതൽ പല തരത്തിലുള്ള ഊഹാപോഹങ്ങൾ ആയിരുന്നു പുതിയ ഫോണിനെ കുറിച്ചു പരന്നിരുന്നത്. അതിൽ പ്രധാനമായത് വൺപ്ലസ് 8 ഫോണുകൾക്ക് വയർലെസ് ചാർജിങ് സംവിധാനം കൊണ്ട് വരുന്നു എന്നതായിരുന്നു. എന്നാൽ കമ്പനി ഇത് തങ്ങളുടെ ട്വിറ്റെർ പേജിൽ ഔദ്യോഗികമായി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

For the first time ever, our industry-leading Warp Charge technology is going wireless on the #OnePlus8Series.

— OnePlus (@oneplus) April 7, 2020

അടുത്തയാഴ്ച വൺപ്ലസ് 8, 8 പ്രോ എന്നിവയുടെ ലോഞ്ചിങിന് മുന്നോടിയായി കമ്പനി പുതിയ വയർലെസ് ചാർജർ വാർപ്പ് ചാർജ് 30 വയർലെസ് എന്ന പേരിൽ അവതരിപ്പിക്കും. 30W ന്റെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന ഔട്ട്പുട്ട് ഉണ്ടെന്നും വെറും അര മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ ഒരു ഫോൺ ബാറ്ററിക്ക് 50% പവർ നൽകാനാകുമെന്നും കമ്പനി പറയുന്നു.
വൺപ്ലസ് 8 സീരീസിലെ “അൾട്രാ പ്രീമിയം” ഓപ്ഷൻ മാത്രമേ വാർപ്പ് ചാർജ് 30 വയർലെസിനെ പിന്തുണയ്ക്കുകയുള്ളൂവെന്ന് വൺപ്ലസ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. വൺപ്ലസ് 8 പ്രോയ്ക്ക് വയർലെസ് ചാർജിംഗ് ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് ടെക് വാർത്തകൾ പങ്കു വെക്കുന്ന വെർജ് നേരത്തെ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു.
5W, 10W എന്നിങ്ങനെ എല്ലാ ക്യു വയർലെസ് ചാർജറുകളുമായും വയർലെസ് ചാർജിംഗ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഇതിന് അനുയോജ്യമാണെന്ന് കമ്പനി വെക്തമാക്കി. നിരവധി മൂന്നാം കക്ഷി വയർലെസ് ചാർജറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് വൺപ്ലസ് 8 പ്രോ ഫോൺ ഉപയോഗിക്കാം എന്ന് ഇതിനർത്ഥം, എന്നാൽ നിങ്ങൾക്ക് വേഗതയേറിയ ബാറ്ററി ഫിൽ അപ്പുകൾ വേണമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾ വൺപ്ലസ് വാർപ്പ് ചാർജ് 30 വയർലെസ് ഉപയോഗിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

വൺപ്ലസ് 7, 7 പ്രോ എന്നിവയുടെ ഫോളോ-അപ്പുകളായി, ഫോണുകൾക്ക് 5 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയും 120 ഹെർട്സ് ഡിസ്പ്ലേകളും ഉണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു, ഇത് 2019 ലെ 90 ഹെർട്സ് സ്ക്രീനുകളിൽ നിന്ന് ഒരു പടി മുകളിലാണ്. ഈ സവിശേഷതകൾ കാരണം, ഫോണുകൾ വിലയേറിയതായിരിക്കും.