വീഡിയോ കാൾ ചെയ്യാൻ ഇവയുടെ വ്യാജ പതിപ്പുകളാകാം നിങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

രാജ്യത്ത് കൊറോണ വൈറസ് കാരണം ലോക്ക്ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിച്ചത് മുതൽ ആളുകൾ പരസപരം ബന്ധപെടാൻ വീഡിയോ, ഓഡിയോ കോളിങ് സേവങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി സ്കൈപ്പ്, സൂം, വെബെക്‌സ്, സ്ലാക്ക് പോലുള്ള സോഷ്യൽ മീറ്റിംഗ് ആപ്പുകൾ കൂടുതലായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. എന്നാൽ ഇത്തരം ആപ്പുകളുടെ വ്യാജ പതിപ്പുകളും ഇപ്പോൾ കൂടുതലായി പ്രചരിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി വിദഗ്ധർ കാസ്പെർസ്‌കി മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.
കോവിഡ് 19 നിയന്ത്രണങ്ങളാൽ ഭൂരിഭാഗം ആളുകളെയും ബാധിച്ച നിലവിലെ സാഹചര്യത്തിൽ, വീഡിയോ, ഓഡിയോ അല്ലെങ്കിൽ ടെക്സ്റ്റ് വഴി ആളുകൾക്ക് കണക്റ്റു ചെയ്യാനുള്ള എളുപ്പ വഴികൾ സോഷ്യൽ മീറ്റിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ നൽകുന്നു.
സാമൂഹിക അകലം വർദ്ധിച്ചതോടെ, ഉപയോക്താക്കൾ സുരക്ഷിതരാണെന്നും അവരുടെ ആശയവിനിമയ അനുഭവം ആസ്വാദ്യകരമാണെന്നും ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി സോഷ്യൽ മീറ്റിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കുള്ള ഭീഷണി കാസ്പെർസ്‌കി വിദഗ്ധർ അന്വേഷിച്ചു. എന്നാൽ, സൂം, വെബെക്സ്, സ്ലാക്ക് എന്നിവ പോലുള്ള പ്രമുഖ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾക്ക് സമാനമായ പേരുകളുള്ള 1,300 വ്യാജ ഫയലുകൾ പരിശോധനയിൽ കണ്ടെത്തി.
ഇത്തരം ആ 1,300 ഫയലുകൾ 200 എണ്ണം ഉപയോക്താക്കളുടെ സ്വകാര്യതയിലേക്ക് കൈ കടത്തുന്നതായി കണ്ടെത്തി. ഏറ്റവും പ്രചാരത്തിലുള്ളത് രണ്ട് ആഡ്‌വെയർ കുടുംബങ്ങളായ ഡീൽ‌പ്ലൈ, ഡൗൺലോഡ് സ്പോൺസർ എന്നിവയാണ്. ഇവ രണ്ടും പരസ്യങ്ങൾ കാണിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ ആഡ്‌വെയർ മൊഡ്യൂളുകൾ ഡൗൺലോഡു ചെയ്യുന്ന ഇൻസ്റ്റാളറുകളാണ്. അത്തരം സോഫ്റ്റ്വെയർ അനൗദ്യോഗിക വിപണന സ്ഥലങ്ങളിൽ നിന്ന് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്തു കഴിഞ്ഞാൽ ഉപയോക്താക്കളുടെ ഉപകരണങ്ങളിൽ ഇവ വ്യാജേനെ ദൃശ്യമാകും.
സൈബർ ഭീഷണികൾ വിതരണം ചെയ്യാൻ കുറ്റവാളികൾ ഏറ്റവും കൂടുതൽ ഉപയോഗിക്കുന്ന അപ്പ്ലിക്കേഷനുകളിൽ മുൻപന്തിയിൽ നിൽക്കുന്നത് സ്കൈപ്പ് ആണ്. ഈ ആപ്ലിക്കേഷന്റെ പേര് ഉപയോഗിക്കുന്ന സംശയാസ്പദമായ 120,000 ഫയലുകൾ കണ്ടെത്താൻ കാസ്പെർസ്‌കി വിദഗ്ധർക്ക് കഴിഞ്ഞു.
മാത്രമല്ല, മറ്റ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ പേരുകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ആഡ്വെയർ മാത്രമല്ല, വിവിധ മാൽവേറുകളും വിതരണം ചെയ്യാൻ ഈ പ്രത്യേക പേര് ഉപയോഗിക്കുന്നു പ്രത്യേകിച്ച് ട്രോജനുകൾ, കാസ്പെർസ്‌കി പറഞ്ഞു.
ഏതൊരു ആപ്ലിക്കേഷനും പ്ലേ സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ ആപ്പ് സ്റ്റോറിൽ നിന്നോ മാത്രം ഡൗൺലോഡ് ചെയ്തു ഉപയോഗിക്കുക. സുരക്ഷ ഉറപ്പ് വരുത്തുക.