ലോക്ക് ടൗണിൽ തുറന്നു പ്രവർത്തിക്കുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, പെട്രോൾ പമ്പുകൾ ഗൂഗിൾ മാപ്പ് പറഞ്ഞു തരും

കൊറോണ വൈറസ് കാരണം ലോക്ക്ഡൌൺ പ്രഖ്യാപിച്ചത് മുതൽ ഭക്ഷണ സാധനങ്ങൾ വാങ്ങിക്കാനും മറ്റും ആളുകൾ ബുദ്ധിമുട്ടുമ്പോൾ അത്യാവശ്യ സാധങ്ങൾ ലഭിക്കുന്ന കടകളും തുറന്നു പ്രവർത്തിക്കുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകളും കണ്ടെത്തുന്നതിനായി ഗൂഗിൾ പുതിയ ഒരു ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിച്ചു.
റെസ്റ്റോറന്റുകൾ, മെഡിക്കൽ ഷോപ്പുകൾ, പെട്രോൾ പമ്പുകൾ, എടിഎം മുതലായവ ഏതെല്ലാം സ്ഥലങ്ങളിൽ തുറന്നു പ്രവർത്തിക്കുന്നു എന്നറിയാൻ ഗൂഗിൾ മാപ്പിന്റെ പുതിയ സവിശേഷത സഹായിക്കുന്നു. ടേക്ക് ആവേ സേവനവും ഡെലിവെറിയും ലഭ്യമായത് എന്നിങ്ങനെ തരം തിരിച്ചു അറിയാനാകും. നിങ്ങൾ ഡെലിവറി ഓപ്ഷനിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യുമ്പോൾ, നിങ്ങളുടെ സമീപ പ്രദേശത്ത് ഭക്ഷണം വിതരണം ചെയ്യുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകളുടെ ഒരു ലിസ്റ്റ് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. അതുപോലെ, നിങ്ങൾ ടേക്ക്അവേ ഓപ്ഷനിൽ ക്ലിക്കുചെയ്യുമ്പോൾ ടേക്ക്അവേ ഓപ്ഷനുകൾ നൽകുന്ന റെസ്റ്റോറന്റുകളുടെ ലിസ്റ്റും നിങ്ങൾക്ക് നൽകും.
യുഎസ്, ഇന്ത്യ, ലോകത്തിന്റെ മറ്റ് ഭാഗങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിലെ ആൻഡ്രോയിഡ്, ഐ എസ് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഈ ടേക്ക്അവേ, ഡെലിവറി ഓപ്ഷനുകൾ ലഭ്യമാണ്.
വീട്ടിൽ തനിച്ചായവർക്കും, വിവിധ നഗരങ്ങളിൽ നിന്നും അകന്ന് താമസിക്കുന്ന പലരും റെസ്റ്റോറന്റുകൾക്കോ ​​സ്വിഗ്ഗി, സൊമാറ്റോ പോലുള്ള ഡെലിവറി അപ്ലിക്കേഷനുകൾ ​​ഭക്ഷണത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നു. എന്നാൽ ലോക്ക്ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ഡെലിവറി ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ പ്രവർത്തനം പൂർണ്ണമായും നിർത്തി. കൂടാതെ ചില പ്രദേശങ്ങളിൽ, റെസ്റ്റോറന്റുകൾ പ്രവർത്തനം നിർത്തിയതിനാൽ സ്വിഗ്ഗിക്കും സോമാറ്റോയ്ക്കും ഫലപ്രദമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഗൂഗിൾ മാപ്പിന്റെ ഈ പുതിയ സവിശേഷത ഒരുപാട് ഉപകാരപ്രദമാകും.
ഈ ഫീച്ചർ ലഭിക്കാൻ പ്ലേ സ്റ്ററിലോ, ആപ്പ് സ്റ്ററിലോ ഗൂഗിൾ മാപ്പ് അപ്ലിക്കേഷൻ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തു ഉപയോഗിക്കാവുന്നതാണ്.